Close-up Wholesale Challenge
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Go down
kimikochongcuw
Admin
https://cuwchallenge.thai-forum.net

Day 7- รุ่น Pioneer #cuwchallenge Empty Day 7- รุ่น Pioneer #cuwchallenge

Wed Nov 08, 2017 6:52 am
วันนี้วันดี วันที่เจ็ดแล้วค่ะ ยิปปี้<3<3
แบบฝึกหัดวันนี้ท้าทายที่สุดเลยจ้า
Day 7- รุ่น Pioneer #cuwchallenge K10

เรามาทำกิจกรรมอันสุดท้ายวันสุดท้ายกันนะคะ <3 ต่อให้วันที่สี่หรือห้าหรือหกเราไม่ได้ทำ วันที่เจ็ดนี้ต้องทำเพราะเด็ดมากจ้า
เราจะให้คุณลองจินตนาการว่าในวินาทีเดียวกันนี้ คนรอบๆตัวที่ห่างออกไปเขาทำอะไรกันอยู่ แบบเดียวกับเราไหมหนอ
คนที่อยู่ข้ามประเทศแบบกิมจะกำลังทำอะไรอยู่น้า คุนแฟน คุนพ่อคุนแม่ เพื่อนร่วมงาน เขาจะมีบรรยากาศตอนเช้าเหมือนกันเราไหมน้า
นั่งคิด และหลับตา มองตามไปเรื่อยๆค่ะ 2-5 นาทีนะ หลังจากนั้น ทำตั้งintentionของวันนี้ค่ะ

จากนั้นแล้ว ช่วงนี้ท้าทายที่สุด ทำแบบฝึกหัด
3A Acknowledge, Appreciate , Accept กับตัวเองค่า เขียนออกมายาวเท่าที่อยากจะเขียนเลยค่ะ ใครเขียนเสร็จแล้ว ทำแบบฝึกหัดเสร็จเจ็ดวันแล้วอย่าลืมโพสใต้กระทู้นี้นะคะ อันนี้สำคัญไม่ทำไม่ได้ค่า

เมื่อเล่นกิจกรรมเสร็จแล้ว กิมขออนุญาติ เพื่อนๆ โพสรูป หน้าพร้อม รีวิวลิป และ เขียนบรรยาย สิ่งที่ได้จากการร่วมกิจกรรม
พร้อมแทค #cuwchallenge #wakethebeautyinyou#ปลุกความสวยในตัวคุณ ให้น้องซักโพสเถอะนะค้าบบบ แทคเพจCloseupwholesale thailand . ด้วยคร้าบป๋มม
Darika
Darika

Day 7- รุ่น Pioneer #cuwchallenge Empty Re: Day 7- รุ่น Pioneer #cuwchallenge

Wed Nov 08, 2017 10:58 am
Day 7 ตื่นมาก็มองออกไปนอกหน้าต่าง ได้ยินเสียงนก เสียงลมเช่นเคย อากาศดีเช่นเดิม ได้จินตนการถึงคนที่เรารัก คิดถึง ไม่ว่าจะแม่ พี่น้อง เพื่อน คนรัก ว่าตื่นรึยัง กำลังทำอะไรอยู่ นึกถึงและก็ยิ้ม

Intention วันนี้ ก็ตั้งใจจะออกไปมอบความรู้ในคลาสเรียนให้กับเด็กให้เต็มที่ ยิ้มแย้ม สดใส หาคำพูดใหม่ๆ แทนที่จะดุ เพื่อให้เด็กตั้งใจ ให้เด็กสนุกกับการเรียนเต้น
แบบฝึกหัด 3A คงใช้ตอนก่อนเข้าสอน รู้ว่าเราเป็นอย่างไร คนข้างหน้าเราเป็นอย่างไร ยอมรับและปรับให้เข้ากับเค้า แสดงความชื่นชมยินดีในตัวเค้า และมองเห็นคุณค่าในตัวคนเหล่านั้นให้มากขึ่น ซึ่งการทำแบบฝึกหัดนี้ก็ทำให้เราได้ฝึก 3A กับตัวเองไปด้วยจ้า
Annyang

Day 7- รุ่น Pioneer #cuwchallenge Empty Re: Day 7- รุ่น Pioneer #cuwchallenge

Thu Nov 09, 2017 12:34 pm
Mindfulness & Intention : เราพยายามปั่นเพจงานอดิเรกให้มียอดคนตามเพิ่มขึ้น 1000 คนภายในเมื่อวานนี้วันเดียวค่ะ และก็ทำสำเร็จด้วยค่ะ
แต่ที่ไม่คาดคิดคือเจออาหารเป็นพิษ ทำให้ใจขุ่นมัวไปทั้งวันเพราะผลจากความป่วย. วันนี้เราจินตนาการว่า แม่กำลังทำงาน พ่อกำลังซักผ้า และน้องกำลังนั่งสัมภาษณ์งานค่ะ
ขึ้นไปข้างบน